‘Nilimlazimisha binti yangu aende shule akaangamie’

‘Nilimlazimisha binti yangu aende shule akaangamie’

194

Mmoja wa watoto walionusurika kifo kwenye Janga la Precious Talent Academy Picha: Kwa Hisani

Laiti Mildred Naliaka asingemshawishi binti yake Whitney Wekesa arudi shuleni, angehepa janga lililompata jana.

Naliaka alianza jana yake asubuhi kama anavyofanya kila siku ya shule. Ilipofika saa 6.10 asubuhi alikuwa amemtayarisha whitney ambaye ni kifungua mimba wake.

Hata hivyo, siku ya jana haikuwa siku ya kawaida kwani Whitney mwenye miaka saba na kwenye darasa la kwanza alikuwa na utata kabla ya kwenda shuleni.

Alikataa kula kiamsha kinywa licha ya ushawishi mwingi wa naliaka.

Whitney alirudi nyumbani kutoka shuleni, ambayo ni dakika chache tu kutoka nyumbani kwao ng’ando, Dagoretti Kusini. Hii ilikuwa ya kushangaza.

Image result for precious talent academy

“Alirudi akaniuliza nimpe pesa za vitafunio, Nilimwambia sina pesa na nikamshawishi arudi shuleni,” Naliaka alikumbuka alipokuwa amekaa kimya kitandani mwake, akiwa na huzuni na uchungu mwingi.

Mwishowe alishawishi Whitney arudi shule, kazi ngumu, kwani msichana huyo mdogo alikuwa mgumu wa kushawishika.

Baada ya Whitney kurudi shuleni, na tu wakati Naliaka alikuwa karibu kulala kitandani, alisikia majadiliano ya kelele na majirani na wakati anaenda kuangalia, aligundua kuwa jengo la shule ya binti yake lilikuwa limeporomoka.

Alikuwa amekimbilia shuleni kwa nia zote za kumuokoa binti ambaye alikuwa anatumaini kuwa yuko hai baada ya kusikia ripoti za mwanzo za tukio hilo, lakini alijikwaa kwa nguvu juu ya mwili wake usio na uhai, ukimwangalia wakati huo ulikuwa peke yake katikati ya uchafu.

Naliaka anasema aligundua mara moja mwili wa Whitney wakati alipoingia ndani, na mara moja alitaka kuibeba.

“Nilipigania kuchukua mwili wake na kuondoka nalo, lakini walinizuia na kukataa,” Naliaka alisimulia. Mara tu baada ya timu ya uokoaji kumzuia na kumhakikishia kwamba atapata mwili baadaye.

Naliaka anakumbuka akitazama kwa uchungu wakati mwili wa whitney ulikuwa umefunikwa, kabla ya kupelekwa kwa chumba cha kuhifadhi maiti.

 

Source link