Matiang’i agombana na Seneta juu ya Ruto

Matiang’i agombana na Seneta juu ya Ruto

217

Bildergebnis für matiangi and cheruiyot

Waziri wa Mambo ya Ndani Fred Matiang’i aligongana na Seneta wa Kericho Aaron Cheruiyot juu ya madai kwamba Naibu Rais William Ruto amemuokoa kutoka janga la ardhi ya Ruaraka.

Cheruiyot alidai kwamba aliitwa na Ruto kwenda ofisini kwake ambapo aliulizwa juu ya ripoti mbaya katika Seneti inayohusika na waziri.

“Naibu Rais alinipigia kwa simu yake ya mkononi, Nilikimbilia huko na kumkuta akiwa na Matiang’i ofisini, Aliniuliza juu ya maswala na ripoti hiyo,” Seneta alidai.

Ripoti hiyo ilikuwa imependekeza kwamba waziri na Katibu Mkuu wachukuliwe jukumu na wachunguzwe zaidi, na ikipatikana na hatia, washtakiwe kwa sababu ya upotezaji wa Sh1.5 bilioni iliyolipwa kwa mfanyabiashara Francis Mburu.

Bildergebnis für matiangi and cheruiyot

Jana, Cheruiyot alidai kuwa alihamasisha maseneta wengine katika bunge la kitaifa kuvunjilia mbali ripoti kama hiyo juu ya suala hilo. Ripoti ya Bunge la Kitaifa haikupata kosa la Matiangi kwenye kesi ya ardhi.

Madai ya Seneta kwamba Ruto alimuokoa ilimuudhi Matiang’i.

Matiang’i aliyekasirika alimwambia Cheruiyot kwa lugha ya Ekegusii akisema; “Amang’ana buna aya omonto agokwana igaiga buna tokaumerana nobochoni naende oboochi obonene (Kile umesikia mtu akisema kwamba kulikuwa na mkutano, huo ni ujinga na upuzi).

“Inakusaidia nini kusema uwongo wakati hata mungu ni shahidi kwamba hakukuwa na mkutano kama huo?” Matiang’i aliuliza.

Wawili hao walikuwa wakihutubia waombolezaji wakati wa mazishi ya mzalishaji wa viwandani Stephen Ongenyo huko Ikonge Kaskazini Mugirango, Kaunti ya Nyamira iliyohudhuriwa na viongozi mbalimbali wa kisiasa kutoka kaunti za Nyamira na Kisii akiwemo magavana James Ongwae (Kisii) na John Nyagarama (Kisii) pamoja na maseneta Sam Ongeri (Kisii) na Okong’o Mogeni (Nyamira).

Source link