, Aukot awataja wanasiasa watatu wanaopinga muswada wa Punguza Mzigo

Kiongozi wa Thirdway Alliance Dkt Ekuru Aukot  mwishowe amejitokeza na majina ya wanasiasa anayedai wanasumbua Muswada wa Punguza Mizigo ambao unatafuta miongoni mwa mengine kukata uwakilishi kwenye vyeo vya umma.

Katika mkutano na waandishi wa habari jijini Nairobi, Alhamisi, Aukot alimtaja kiongozi wa Amani National Congress (ANC) Musalia Mudavadi kama sehemu ya timu hiyo, akimshutumu kwa kuipinga kwa upofu.

Alimkjeli naibu Waziri Mkuu wa zamani kwa kuwa na mashauri ya kuipinga muswada ambao hata hajachukua muda wake kuitazama.

Aukot pia alimshutumu mbunge wa Rarieda Otiende Amollo ambaye pia alikuwa akiupinga mswada huo, akishangaa anatumia digrii zake za elimu kwa nini anaonekana haelewi.

Kiongozi huyo pia hakuchelewa kumkashifu mwakilishi wa wanawake wa Murang’a Sabina Chege ambaye pia amekuwa kinyume na mswada huo.

, Aukot awataja wanasiasa watatu wanaopinga muswada wa Punguza Mzigo

Alishangaa kwanini wawili hao ambao wamekaa bungeni, hawawezi kuelewa hati ya kurasa 17, akisema kwamba hiyo inaleta sifa zao za elimu kuwa na maswali.

“Nilidhani watu hawa wote wamepata digrii … Ikiwa huwezi kusoma hati ya kurasa 17, basi ni vipi unasoma miswada iliyopitishwa Bungeni ambayo ni ngumu? Huu ni usaliti wa elimu, “alisema wakili wa katiba kama alivyonukuliwa na Standard.

Amollo amekuwa sehemu ya kundi ambalo lilikuwa likibatilisha mswada huo, huku akiwasihi Wakenya kungojea seti tofauti itakayopendekezwa na Building Bridges Initiative (BBI).

Source link